ਪਠਾਨਕੋਟ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਅੰਤਰਰਾਜੀ ਸੈਕਸ ਰੈਕੇਟ ਦਾ ਕੀਤਾ ਪਰਦਾਫਾਸ਼; ਮਾਸਟਰਮਾਈਂਡ ਫੜੇ ਗਏ

0
21

 

ਪਠਾਨਕੋਟ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਅੰਤਰਰਾਜੀ ਸੈਕਸ ਰੈਕੇਟ ਦਾ ਕੀਤਾ ਪਰਦਾਫਾਸ਼; ਮਾਸਟਰਮਾਈਂਡ ਫੜੇ ਗਏ

ਦੋ ਹੋਟਲ ਗੈਰ-ਕਾਨੂੰਨੀ ਗਤੀਵਿਧੀਆਂ ਦੇ ਕੇਂਦਰ ਵਜੋਂ ਸਾਹਮਣੇ ਆਏ; ਕਈ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰੀਆਂ ਕੀਤੀਆਂ ਗਈਆਂ

ਪਠਾਨਕੋਟ, 18 ਸਤੰਬਰ, 2023 (ਵਿਸ਼ਵ ਵਾਰਤਾ):-ਪਠਾਨਕੋਟ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਇੱਕ ਬਾਰੀਕੀ ਨਾਲ ਤਾਲਮੇਲ ਕਰਕੇ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਵਿੱਚ ਚੱਲ ਰਹੇ ਅੰਤਰਰਾਜੀ ਸੈਕਸ ਰੈਕੇਟ ਦਾ ਸਫਲਤਾਪੂਰਵਕ ਪਰਦਾਫਾਸ਼ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਇਸ ਉੱਚ-ਦਾਅ ਵਾਲੀ ਕਾਰਵਾਈ ਨੇ ਇਸ ਨਾਪਾਕ ਵਪਾਰ ਦਾ ਪਰਦਾਫਾਸ ਕਰਕੇ ਕਈ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਵਿਅਕਤੀਆਂ ਨੂੰ ਕਾਬੂ ਕੀਤਾ ਗਿਆਂ ਹੈ।

ਸੀਨੀਅਰ ਪੁਲਿਸ ਕਪਤਾਨ ਹਰਕਮਲ ਪ੍ਰੀਤ ਸਿੰਘ ਖੱਖ ਨੇ ਖੁਲਾਸਾ ਕੀਤਾ ਕਿ ਇਹ ਸਫਲਤਾ ਇੱਕ ਗੁਪਤ ਜਾਣਕਾਰੀ ਤੋਂ ਮਿਲੀ ਹੈ ਜਿਸ ਨੇ ਡਿਫੈਂਸ ਰੋਡ ਪਿੰਡ ਕੁੱਤਰ ਨੇੜੇ ਅਨਮੋਲ ਹੋਟਲ ਵਿੱਚ ਗੈਰ-ਕਾਨੂੰਨੀ ਗਤੀਵਿਧੀਆਂ ਨੂੰ ਬੇਨਕਾਬ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਸੁਭਾਸ਼ ਚੋਹਾਨ ਅਤੇ ਉਸ ਦਾ ਸਾਥੀ ਵਿਪਨ, ਵਾਸੀ ਡਲਹੋਜੀ, ਹਿਮਾਚਲ ਪ੍ਰਦੇਸ਼, ਇਸ ਨਾਜਾਇਜ਼ ਅਦਾਰੇ ਦੇ ਸੰਚਾਲਕ ਵਜੋਂ ਪਛਾਣੇ ਗਏ ਸਨ, ਜੋ ਆਰਥਿਕ ਲਾਭ ਲਈ ਝੂਠੇ ਬਹਾਨੇ ਬਣਾ ਕੇ ਕਮਜ਼ੋਰ ਔਰਤਾਂ ਨੂੰ ਲੁਭਾਉਂਦੇ ਸਨ।

ਜਵਾਬ ਵਿੱਚ, ਦ੍ਰਿੜ ਕਾਰਵਾਈ ਕਰਨ ਲਈ ਦੋ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਪੁਲਿਸ ਟੀਮਾਂ ਨੂੰ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਤਾਇਨਾਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਸੁਭਾਸ਼ ਚੋਹਾਨ, ਵਿਪਨ ਵਾਸੀਆਨ, ਮਨਮੋਹਨ ਸਿੰਘ ਉਰਫ਼ ਮੋਹਨ ਅਤੇ ਯੋਗ ਰਾਜ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਅੰਜਲੀ ਕੁਮਾਰੀ ਉਰਫ਼ ਪੂਜਾ ਵਜੋਂ ਜਾਣੀ ਜਾਂਦੀ ਔਰਤ ਨੂੰ ਵੀ ਸ਼ੋਸ਼ਣ ਦੇ ਚੁੰਗਲ ਤੋਂ ਬਚਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ।

ਦੋਸ਼ੀ ਖਿਲਾਫ ਅਨੈਤਿਕ ਪ੍ਰੀਵੈਨਸ਼ਨ ਐਕਟ 1956 ਦੀਆਂ ਧਾਰਾਵਾਂ ਤਹਿਤ ਥਾਣਾ ਸ਼ਾਹਪੁਰਕੰਡੀ ਵਿਖੇ ਪਰਚਾ ਦਰਜ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ।

ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਇਕ ਸਮਾਨਾਂਤਰ ਕਾਰਵਾਈ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਪਿੰਡ ਹਰਿਆਲ ਦੇ ਹੋਟਲ ਵਿੱਕੀ ਰਾਜੂ ਵਿਖੇ ਇਕ ਹੋਰ ਸੈਕਸ ਰੈਕੇਟ ਦਾ ਪਰਦਾਫਾਸ਼ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਵਿਪਨ ਕੁਮਾਰ ਦੁਆਰਾ ਲੀਜ਼ ਤੇ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੋਟਲ, ਇਸ ਅਪਰਾਧਿਕ ਉੱਦਮ ਦੇ ਇੱਕ ਹੋਰ ਕੇਂਦਰ ਵਜੋਂ ਉੱਭਰਿਆ ਹੈ। ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਨਿਰਣਾਇਕ ਕਾਰਵਾਈ ਕਰਕੇ, ਇਸ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਫੜਿਆ ਅਤੇ ਪੀੜਤਾਂ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਅਗਵਾਕਾਰਾਂ ਤੋਂ ਆਜ਼ਾਦ ਕਰਵਾਇਆ ਹੈ।

ਫੜੇ ਗਏ ਮੁਲਜ਼ਮਾਂ ਨੂੰ ਸਥਾਨਕ ਅਦਾਲਤ ਵਿੱਚ ਪੇਸ਼ ਕਰਕੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਰਿਮਾਂਡ ਹਾਸਲ ਕਰਕੇ ਹੋਰ ਡੂੰਘਾਈ ਨਾਲ ਪੁੱਛਗਿੱਛ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ।

ਐਸ.ਐਸ.ਪੀ.ਖੱਖ ਨੇ ਸਖ਼ਤ ਚੇਤਾਵਨੀ ਦਿੰਦੇ ਹੋਏ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪਠਾਨਕੋਟ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਅੰਦਰ ਅਜਿਹੀਆਂ ਘਟੀਆ ਗਤੀਵਿਧੀਆਂ ਨੂੰ ਬਰਦਾਸ਼ਤ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਅਪਰਾਧੀਆਂ ਨੂੰ ਕਾਨੂੰਨ ਦੀ ਪੂਰੀ ਤਾਕਤ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨਾ ਪਵੇਗਾ।