8 ਪੁਲਸ ਵਾਲਿਆਂ ਨੂੰ ਮਾਰਨ ਵਾਲਾ ਵਿਕਾਸ ਡੂਬੇ ਪੁਲਸ ਮੁਕਾਬਲੇ ਚ ਮਾਰਿਆ ਗਿਆ

Advertisement

ਕਾਨਪੁਰ, 10 ਜੁਲਾਈ (ਵਿਸ਼ਵ ਵਾਰਤਾ): ਕਾਨਪੁਰ ਫਾਇਰਿੰਗ ਕਾਂਡ ਦਾ ਮਾਸਟਰਮਾਈਂਡ ਵਿਕਾਸ ਦੂਬੇ ਮਾਰਿਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਜਦੋਂ ਯੂਪੀ ਐਸਟੀਐਫ ਦੀ ਟੀਮ ਵਿਕਾਸ ਦੁਬੇ ਨੂੰ ਉਜੈਨ ਤੋਂ ਕਾਨਪੁਰ ਲੈ ਕੇ ਆ ਰਹੀ ਸੀ ਤਾਂ ਰਸਤੇ ਵਿੱਚ ਇਹ ਹਾਦਸਾ ਵਾਪਰ ਗਿਆ। ਇਸ ਸਮੇਂ ਦੌਰਾਨ, ਜਦੋਂ ਵਿਕਾਸ ਨੇ ਭੱਜਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ ਤਾਂ ਪੁਲਿਸ ਅਤੇ ਗੈਂਗਸਟਰ ਵਿਚਾਲੇ ਮੁਕਾਬਲਾ ਹੋਇਆ।

ਵਿਕਾਸ ਦੁਬੇ ਦੀ ਇਕ ਹਫ਼ਤੇ ਲਈ ਭਾਲ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਸੀ, ਪਰ ਉਹ ਪੁਲਿਸ ਤੋਂ ਦੂਰ ਰਿਹਾ। ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਉਹ ਅਚਾਨਕ ਉਜੈਨ ਦੇ ਮਹਾਕਾਲ ਮੰਦਰ ਦੇ ਬਾਹਰ ਮਿਲੇ, ਜਿਥੇ ਉਜੈਨ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਉਸਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕਰ ਲਿਆ। ਪਰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤੇ ਜਾਣ ਦੇ 24 ਘੰਟਿਆਂ ਦੇ ਅੰਦਰ, ਵਿਕਾਸ ਦੂਬੇ ਨੂੰ ਮਾਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ।

ਵਿਕਾਸ ਦੂਬੇ ਹਰਿਆਣੇ ਅਤੇ ਰਾਜਸਥਾਨ ਵਿਚ ਯੂਪੀ ਪੁਲਿਸ ਦੀ ਭਾਲ ਕਰ ਰਹੇ ਸਨ, ਪਰ ਉਹ ਮੱਧ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੇ ਉਜੈਨ ਤੋਂ ਮਿਲਿਆ। ਵਿਕਾਸ ਦੂਬੇ ਵੀਰਵਾਰ ਸਵੇਰੇ ਕਰੀਬ 7.30 ਵਜੇ ਮਹਾਕਾਲ ਮੰਦਰ ਪਹੁੰਚੇ, ਜਿਥੇ ਉਸਨੇ ਮੰਦਰ ਨੂੰ ਅੰਦਰ ਵੇਖਿਆ। ਵਿਕਾਸ ਦੂਬੇ ਮੁਕਾਬਲੇ ‘ਚ ਮਾਰੇ ਗਏ! ਐਸਟੀਐਫ ਦੇ ਪਲਟ ਜਾਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਮੁਕਾਬਲੇ ਦੀ ਖ਼ਬਰ – ਇਸ ਮਿਆਦ ਦੇ ਦੌਰਾਨ, ਇੱਕ ਦੁਕਾਨਦਾਰ ਨੇ ਵਿਕਾਸ ਦੂਬੇ ਦੀ ਪਛਾਣ ਕੀਤੀ, ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸੁਰੱਖਿਆ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਸੂਚਿਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ. ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸਥਾਨਕ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਬੁਲਾਇਆ ਗਿਆ – ਪੁਲਿਸ ਮੰਦਰ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਆ ਗਈ ਅਤੇ ਵਿਕਾਸ ਦੂਬੇ ਤੋਂ ਪੁੱਛਗਿੱਛ ਕੀਤੀ,

ਉਸ ਦੀ ਆਈਡੀ ਮੰਗੀ। ਪਰ ਉਹ ਨਹੀਂ ਦੇ ਸਕਿਆ. ਵਿਕਾਸ ਦੂਬੇ ਨੇ ਪੁਲਿਸ ਨਾਲ ਬਹਿਸ ਕੀਤੀ – – ਇਸ ਸਮੇਂ ਦੌਰਾਨ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਉਸਨੂੰ ਫੜ ਲਿਆ. ਜਦੋਂ ਗੈਂਗਸਟਰ ਨੂੰ ਪੁਲਿਸ ਕੋਲ ਲਿਜਾਇਆ ਗਿਆ ਤਾਂ ਉਹ ਉੱਚੀ ਆਵਾਜ਼ ਵਿੱਚ ਕਹਿ ਰਿਹਾ ਸੀ ਕਿ ਮੈਂ ਵਿਕਾਸ ਦੂਬੇ ਹਾਂ।ਕਨਪੁਰ ਵਾਲਾ ।- ਵੀਰਵਾਰ ਸ਼ਾਮ ਨੂੰ ਵਿਕਾਸ ਦੂਬੇ ਨੂੰ ਸੰਸਦ ਮੈਂਬਰ ਤੋਂ ਯੂਪੀ ਲਿਆਉਣ ਦੀ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਈ।

ਯੂਪੀ ਐਸਟੀਐਫ ਦੀ ਟੀਮ ਕਾਨਪੁਰ ਲਈ ਰਵਾਨਾ ਹੋਈ ।- ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਸਵੇਰੇ ਐਸਟੀਐਫ ਦੇ ਕਾਫਲੇ ਦੇ ਹਾਦਸੇ ਦੀ ਖ਼ਬਰ ਮਿਲੀ।ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਵਿਕਾਸ ਦੂਬੇ ਭੱਜਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਅਤੇ ਇੱਕ ਮੁਕਾਬਲੇ ਵਿੱਚ ਮਾਰਿਆ ਗਿਆ।