ਹਰਿਆਣਾ ਦੀ ਕੈਬਨਿਟ ਦਾ ਵਿਸਥਾਰ ਕੱਲ ਨੂੰ

Advertisement


ਇਸ ਵੇਲੇ ਸਿਰਫ 6 ਮੰਤਰੀ ਹੋਣਗੇ
ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਆਖਿਰਕਾਰ, ਹਰਿਆਣਾ ਦੀ ਭਾਜਪਾ-ਜੇਜੇਪੀ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਵਿਸਥਾਰ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਲਿਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਹਰਿਆਣਾ ਕੈਬਿਨੇਟ ਦਾ ਵਿਸਥਾਰ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ. ਨਵੇਂ ਮੰਤਰੀ ਰਾਜ ਭਵਨ ਵਿੱਚ ਵੀਰਵਾਰ ਦੁਪਹਿਰ 12.30 ਵਜੇ ਰਾਜਪਾਲ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਉੱਚਤਾ ਸਤਿਆ ਦੇਵ ਨਾਰਾਇਣ ਆਰੀਆ ਨੂੰ ਗੁਪਤਤਾ ਦੀ ਸਹੁੰ ਚੁਕਾਉਣਗੇ।

ਸੂਤਰਾਂ ਅਨੁਸਾਰ ਇਸ ਵੇਲੇ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ 4 ਨਵੇਂ ਮੰਤਰੀ ਸ਼ਾਮਲ ਕੀਤੇ ਜਾਣਗੇ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚੋਂ, ਅੰਬਾਲਾ ਤੋਂ ਛੇਵੀਂ ਵਾਰ ਭਾਜਪਾ ਕੋਟੇ ਤੋਂ ਜਿੱਤੇ ਅਨਿਲ ਵਿਜ, ਸਾਬਕਾ ਸਪੀਕਰ ਜਗਾਧਰੀ ਤੋਂ ਦੂਜੀ ਵਾਰ ਜਿੱਤਣ ਵਾਲੇ ਕੰਵਰਪਾਲ ਗੁਰਜਰ ਅਤੇ ਨੰਗਲ ਚੌਧਰੀ ਤੋਂ ਦੁਬਾਰਾ ਜਿੱਤਣ ਵਾਲੇ ਡਾ. ਅਭੈ ਸਿੰਘ ਯਾਦਵ ਅਤੇ ਡਾ. ਬਨਵਾਰੀ ਬਾਬਲ ਤੋਂ ਆਏ। ਲਾਲ, ਜਦੋਂ ਕਿ ਜੇਜੇਪੀ ਤੋਂ ਨਾਰਨੌਲ ਤੋਂ ਜੇਤੂ ਰਾਮਕੁਮਾਰ ਗੌਤਮ ਅਤੇ ਸ਼ਾਹਬਾਦ ਤੋਂ ਜਿੱਤੇ ਰਾਮਕਰਨ ਕਾਲੇ ਦੱਸੇ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ।

ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਫਿਲਹਾਲ ਇਹ 6 ਮੰਤਰੀ ਸਹੁੰ ਚੁੱਕਣਗੇ। ਜੇ ਦੇਰ ਰਾਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਦਬਾਅ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਦੂਜੇ ਵਿਧਾਇਕਾਂ ਨੂੰ ਵੀ ਲਾਟਰੀ ਲੱਗ ਸਕਦੀ ਹੈ. ਹੋਰ ਵਿਧਾਇਕਾਂ ਦੀ ਵਿਚਾਰ ਵਟਾਂਦਰੇ ਹੋ ਰਹੇ ਹਨ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚ ਵੱਖਰੇ ਨਾਮ ਸਾਹਮਣੇ ਆ ਰਹੇ ਹਨ। ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਪਾਣੀਪਤ ਦਿਹਾਤੀ ਤੋਂ ਮਹੀਪਾਲ , ਪਲਵਲ ਤੋਂ ਦੀਪਕ ਮੰਗਲਾ ਆਦਿ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਹਨ। ਇਹ ਵਾਧਾ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਮਨੋਹਰ ਲਾਲ ਅਤੇ ਉਪ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਦੁਸ਼ਯੰਤ ਚੌਟਾਲਾ ਦੇ ਸਹੁੰ ਚੁੱਕਣ ਤੋਂ ਤਕਰੀਬਨ 17 ਦਿਨ ਬਾਅਦ ਹੈ। ਦੋਵਾਂ ਨੇ 27 ਅਕਤੂਬਰ ਨੂੰ ਸਹੁੰ ਚੁੱਕੀ ਸੀ।

ਇਸਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਮੰਤਰੀ ਮੰਡਲ ਵਿੱਚ ਭਾਜਪਾ ਅਤੇ ਜੇਜੇਪੀ ਦਰਮਿਆਨ ਵਿਭਾਗਾਂ ਦੀ ਵੰਡ ਬਾਰੇ ਵਿਚਾਰ ਵਟਾਂਦਰੇ ਹੋਏ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਮਨੋਹਰ ਲਾਲ ਨੇ ਭਾਜਪਾ, ਜੇਜੇਪੀ ਅਤੇ ਆਜ਼ਾਦ ਵਿਧਾਇਕਾਂ ਨੂੰ ਮੰਤਰੀ ਮੰਡਲ ਦੇ ਵਿਸਥਾਰ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਬੁੱਧਵਾਰ ਦੀ ਰਾਤ ਦੇ ਖਾਣੇ ਲਈ ਸੱਦਾ ਦਿੱਤਾ ਹੈ।