ਜਾਅਲੀ ਟਰੈਵਲ ਏਜੰਟਾਂ ਤੇ ਪਠਾਨਕੋਟ ਪੁਲਿਸ ਦੀ ਕਾਰਵਾਈ ਜਾਰੀ

0
18

 

ਜਾਅਲੀ ਟਰੈਵਲ ਏਜੰਟਾਂ ਤੇ ਪਠਾਨਕੋਟ ਪੁਲਿਸ ਦੀ ਕਾਰਵਾਈ ਜਾਰੀ

ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਨੌਕਰੀ ਘੁਟਾਲੇ ਦਾ ਪਰਦਾਫਾਸ਼, 25 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਤੋਂ ਵੱਧ ਦੀ ਠੱਗੀ ਮਾਰਨ ਵਾਲੇ ਦੋ ਧੋਖੇਬਾਜ਼ ਏਜੰਟ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ

ਪਠਾਨਕੋਟ, 19 ਸਤੰਬਰ, 2023 (ਵਿਸ਼ਵ ਵਾਰਤਾ):-ਪਠਾਨਕੋਟ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਇੱਕ ਵੱਡੀ ਸਫਲਤਾ ਹਾਸਲ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਇੱਕ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਨੌਕਰੀ ਘੁਟਾਲੇ ਦਾ ਪਰਦਾਫਾਸ਼ ਕੀਤਾ ਹੈ, ਜੋ ਕਿ ਧੋਖੇਬਾਜ਼ ਟਰੈਵਲ ਏਜੰਟਾਂ ਦੁਆਰਾ ਰਚਿਆ ਗਿਆ ਸੀ ਅਤੇ ਇਹਨਾਂ ਦੋਵਾਂ ਏਜੰਟਾਂ ਨੇ ਕਈ ਲੋਕਾ ਨੂੰ ਵਿਦੇਸ਼ੀ ਰੁਜ਼ਗਾਰ ਦੇ ਮੁਨਾਫ਼ੇ ਦੇ ਮੌਕਿਆਂ ਦੇ ਝੂਠੇ ਵਾਅਦਿਆਂ ਦਾ ਲਾਲਚ ਦੇ ਕੇ ਕਾਫ਼ੀ ਵਿੱਤੀ ਨੁਕਸਾਨ ਪਹੁੰਚਾਇਆ ਸੀ।

ਫੜੇ ਗਏ ਦੋਸ਼ੀਆਂ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਪਛਾਣ ਸੋਰਵ ਮਹਿਤਾ ਪੁੱਤਰ ਰਾਮ ਸ਼ਰਨਮ ਕਲੋਨੀ, ਡਲਹੌਜ਼ੀ ਰੋਡ, ਪਠਾਨਕੋਟ ਅਤੇ ਮੁਹੰਮਦ ਫੀਜਾਨ ਪੁੱਤਰ ਮਿਸਟਰ ਫੀਜਾਨ, ਮਕਾਨ ਨੰ: 8-9-175/1, ਇਨਸਾਈਡ ਫੋਰਟ ਖਮਾਦ, ਤੇਲੰਗਾਨਾ, ਹੈਦਰਾਬਾਦ ਵਜੋਂ ਹੋਈ ਹੈ।

ਪਠਾਨਕੋਟ ਦੇ ਸੀਨੀਅਰ ਪੁਲਿਸ ਕਪਤਾਨ ਹਰਕਮਲ ਪ੍ਰੀਤ ਸਿੰਘ ਖੱਖ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਇਹ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰੀਆਂ ਡੀਐਸਪੀ ਹੈੱਡਕੁਆਰਟਰ, ਨਛੱਤਰ ਸਿੰਘ ਦੀ ਨਿਗਰਾਨੀ ਹੇਠ ਇੰਸਪੈਕਟਰ ਗੁਰਪ੍ਰੀਤ ਕੌਰ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਹੇਠ ਪਠਾਨਕੋਟ ਪੁਲਿਸ ਦੇ ਆਰਥਿਕ ਅਪਰਾਧ ਵਿੰਗ (ਈਓਡਬਲਯੂ) ਕੋਲ ਦਰਜ ਸ਼ਿਕਾਇਤਾਂ ਦੀ ਲੜੀ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹੋਈਆਂ ਹਨ।

ਐਸਐਚਓ ਹਰਪ੍ਰੀਤ ਕੌਰ ਅਤੇ ਮਨਦੀਪ ਸਲਹੋਤਰਾ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਵਿੱਚ ਦੋ ਪੁਲਿਸ ਟੀਮਾਂ ਦੇ ਸਮਰਪਿਤ ਯਤਨਾਂ ਨੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੋਸ਼ੀਆਂ ਨੂੰ ਫੜਨ ਵਿੱਚ ਅਹਿਮ ਭੂਮਿਕਾ ਨਿਭਾਈ ਹੈ।

ਇਸ ਗੁੰਝਲਦਾਰ ਘੁਟਾਲੇ ਦੀ ਡਵੀਜ਼ਨ ਨੰਬਰ 1 ਦੀ ਐਸਐਚਓ ਹਰਪ੍ਰੀਤ ਕੌਰ ਵੱਲੋਂ ਬਾਰੀਕੀ ਨਾਲ ਜਾਂਚ ਕੀਤੀ ਗਈ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਮਲੇਸ਼ੀਆ ਅਤੇ ਸਿੰਗਾਪੁਰ ਵਰਗੇ ਦੇਸ਼ਾਂ ਵਿੱਚ ਰੁਜ਼ਗਾਰ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਵਿਅਕਤੀਆਂ ਦੇ ਸੁਪਨਿਆਂ ਦਾ ਸੋਸ਼ਨ ਹੋਇਆ ਸੀ।

ਇੱਕ ਸਮਾਨਾਂਤਰ ਕਾਰਵਾਈ ਵਿੱਚ, ਐਸਐਚਓ ਡਵੀਜ਼ਨ ਨੰਬਰ 2, ਇੰਸਪੈਕਟਰ ਮਨਦੀਪ ਸਲਹੋਤਰਾ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਟੀਮ ਨੇ ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਹੋਰ ਫਰਜ਼ੀ ਟਰੈਵਲ ਏਜੰਟ ਨੂੰ ਕਾਬੂ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਜਾਂਚ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਜਾਲੀ ਯੂਕਰੇਨੀ ਵੀਜ਼ਾ, ਅਜ਼ਰਬਾਈਜਾਨ ਵਪਾਰਕ ਵੀਜ਼ਾ, ਅਤੇ ਅਜ਼ਰਬਾਈਜਾਨ ਅਤੇ ਬੇਲਾਰੂਸ ਦੁਆਰਾ ਇੱਕ ਗੁੰਝਲਦਾਰ ਯਾਤਰਾ ਨੂੰ ਸ਼ਾਮਲ ਕਰਨ ਵਾਲੀ ਇੱਕ ਧੋਖੇਬਾਜ਼ ਯੋਜਨਾ ਦਾ ਖੁਲਾਸਾ ਹੋਇਆ ਹੈ, ਜਿਸ ਦੇ ਨਤੀਜੇ ਵਜੋਂ ਪੀੜਤ ਨੂੰ ਕੁੱਲ 11,94,000 ਰੁਪਏ ਦਾ ਵਿੱਤੀ ਨੁਕਸਾਨ ਹੋਇਆ ਸੀ।

ਦੋਸ਼ੀਆਂ ਨੇ 2-ਸਾਲ ਦਾ ਵਰਕ ਪਰਮਿਟ ਦੇਣ ਦਾ ਵਾਅਦਾ ਕੀਤਾ ਸੀ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ 1,25,000 ਤੋਂ ਰੁ. 2,50,000 ਰੁਪਏ ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ ਜ਼ਿਆਦਾ ਭੁਗਤਾਨ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਦੋਸ਼ੀ ਸੋਰਵ ਮਹਿਤਾ ਨੇ ਇਹ ਅਦਾਇਗੀਆਂ ਇਕੱਠੀਆਂ ਕੀਤੀਆਂ, ਪੀੜਤਾਂ ਨੂੰ ਯਕੀਨ ਦਿਵਾਇਆ ਕਿ ਉਹ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਯਾਤਰਾ ਅਤੇ ਵਿਦੇਸ਼ੀ ਰੁਜ਼ਗਾਰ ਦੀ ਸਹੂਲਤ ਦੇਵੇਗਾ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਜਾਂਚ ਨੇ ਇੱਕ ਵੱਖਰੀ ਹਕੀਕਤ ਦਾ ਪਰਦਾਫਾਸ਼ ਕੀਤਾ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਜਾਅਲੀ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ਾਂ ਸਮੇਤ, ਜਾਅਲੀ ਵੀਜ਼ਾ, ਅਤੇ ਸਹੀ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ਾਂ ਦੇ ਬਿਨਾਂ ਥਾਈਲੈਂਡ ਦੀ ਯਾਤਰਾ, ਪੀੜਤਾਂ ਨੂੰ ਵਿਦੇਸ਼ੀ ਧਰਤੀ ਵਿੱਚ ਫਸਾਉਣਾ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ।

ਮੁਢਲੀ ਜਾਂਚ ਵਿੱਚ ਮੁਲਜ਼ਮਾਂ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਧੋਖਾਧੜੀ, ਜਾਅਲਸਾਜ਼ੀ ਅਤੇ ਗਬਨ ਸਮੇਤ ਕਈ ਕੇਸਾਂ ਦਾ ਖੁਲਾਸਾ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਇਸ ਵਿਆਪਕ ਘੁਟਾਲੇ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਕੁੱਲ ਰਕਮ ਕਰੋੜਾਂ ਰੁਪਏ ਵਿੱਚ ਹੋਣ ਦਾ ਅਨੁਮਾਨ ਹੈ।

ਦੋਵਾਂ ਮੁਲਜ਼ਮਾਂ ਨੂੰ ਸਥਾਨਕ ਅਦਾਲਤ ਵਿੱਚ ਪੇਸ਼ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ, ਜਿੱਥੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਰਿਮਾਂਡ ਹਾਸਲ ਕਰਕੇ ਮਾਮਲੇ ਦੀ ਹੋਰ ਪੁੱਛਗਿੱਛ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ।

ਪਠਾਨਕੋਟ ਪੁਲਿਸ ਵਿਦੇਸ਼ਾਂ ਵਿੱਚ ਰੁਜ਼ਗਾਰ ਦੇ ਮੌਕਿਆਂ ਦੀ ਭਾਲ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਵਿਅਕਤੀਆਂ ਨੂੰ ਪੂਰੀ ਚੌਕਸੀ ਵਰਤਣ ਅਤੇ ਅਜਿਹੀਆਂ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ਾਂ ਦੀ ਪ੍ਰਮਾਣਿਕਤਾ ਦੀ ਤਸਦੀਕ ਕਰਨ ਲਈ ਦਿਲੋਂ ਸਲਾਹ ਦਿੰਦੀ ਹੈ।