ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ‘ਚ ਮਾਰੇ ਗਏ ਪਿਆਜ਼ ਵਪਾਰੀਆਂ ‘ਤੇ ਛਾਪੇ

96

ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ. 7 ਦਸੰਬਰ: ਖੁਰਾਕ ਅਤੇ ਸਪਲਾਈ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੇ ਪਿਆਜ਼ ਵਪਾਰੀ ਦੇ ਸਟੋਰ ‘ਤੇ ਛਾਪਾ ਮਾਰਿਆ।ਇਸ ਸਮੇਂ ਦੌਰਾਨ 10 ਵਪਾਰੀਆਂ ਦੇ ਸਟਾਕ ਰਜਿਸਟਰਾਂ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕੀਤੀ ਗਈ. ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਟੀਮ ਨੇ ਵਪਾਰੀਆਂ ਦੇ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ਾਂ ਦੀ ਕਰਾਸ ਚੈਕਿੰਗ ਲਈ ਫੂਡ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਦਫਤਰ ਆਉਣ ਲਈ ਵੀ ਕਿਹਾ ਹੈ। ਦੇਸ਼ ਵਿਚ ਅਤੇ ਟ੍ਰਾਈਸਿਟੀ ਵਿਚ ਵੀ ਪਿਆਜ਼ ਦੀ ਦਰ ਨਹੀਂ ਵੱਧ ਰਹੀ ਹੈ.

ਪ੍ਰਾਪਤ ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਨੁਸਾਰ ਖੁਰਾਕ ਅਤੇ ਸਪਲਾਈ ਵਿਭਾਗ ਵੱਲੋਂ ਪਿਛਲੇ ਕੁਝ ਦਿਨਾਂ ਤੋਂ ਸ਼ਿਕਾਇਤਾਂ ਮਿਲੀਆਂ ਸਨ ਕਿ ਸੈਕਟਰ -26 ਦੀ ਅਨਾਜ ਮੰਡੀ ਵਿੱਚ ਵਪਾਰੀਆਂ ਵੱਲੋਂ ਪਿਆਜ਼ ਜਮ੍ਹਾਂ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਸ਼ਹਿਰ ਵਿਚ ਮੰਗ ਦੀ ਸਪਲਾਈ ਨਾ ਹੋਣ ਕਾਰਨ ਮੰਡੀ ਵਿਚ ਪਿਆਜ਼ ਦੀ ਦਰ ਵਿਚ ਲਗਾਤਾਰ ਵਾਧਾ ਹੋ ਰਿਹਾ ਸੀ।ਇਸ ਲਈ ਵਧਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ਨੂੰ ਰੋਕਣ ਲਈ ਖੁਰਾਕ ਅਤੇ ਸਪਲਾਈ ਵਿਭਾਗ ਦੀ ਟੀਮ ਡੀਐਫਐਸਓ ਅਸ਼ੋਕ ਕੁਮਾਰ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਹੇਠ ਅਨਾਜ ਮੰਡੀ ਪਹੁੰਚ ਗਈ ਸੀ।

ਡੀਐਫਐਸਓ ਨੇ ਵਪਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਕਾਗਜ਼ਾਂ ਨਾਲ ਆਪਣੇ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ਾਂ ਦੀ ਕਰਾਸ ਚੈਕਿੰਗ ਲਈ ਦਫ਼ਤਰ ਬੁਲਾਇਆ ਹੈ। ਉਸ ਨੇ ਵਪਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਚੇਤਾਵਨੀ ਦਿੱਤੀ ਹੈ ਕਿ ਪਿਆਜ਼ ਦਾ ਹੋਰਡਿੰਗ ਬਿਲਕੁਲ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਜਾਣਾ ਚਾਹੀਦਾ। ਛਾਪੇਮਾਰੀ ਦੌਰਾਨ ਟੀਮ ਨੂੰ ਪਿਆਜ਼ ਦੀ ਪੂਰੀ ਵਿਕਰੀ ਅਤੇ ਪ੍ਰਚੂਨ ਦੀ ਦਰ ਵਿਚ ਵੱਡਾ ਅੰਤਰ ਮਿਲਿਆ। ਵਿਭਾਗ ਤੋਂ ਪ੍ਰਾਪਤ ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਨੁਸਾਰ ਸੈਕਟਰ -26 ਦੀ ਅਨਾਜ ਮੰਡੀ ਹੋਰ ਥਾਵਾਂ ਤੋਂ 60 ਤੋਂ 65 ਰੁਪਏ ਦੇ ਥੋਕ ਰੇਟ ਤੇ ਪਹੁੰਚ ਰਹੀ ਹੈ, ਪਰ ਪਰਚੂਨ ਵਿੱਚ ਪਿਆਜ਼ ਦੀ ਕੀਮਤ 95 ਤੋਂ 100 ਰੁਪਏ ਹੈ। ਦੋਵਾਂ ਵਿਚ ਵੱਡਾ ਅੰਤਰ ਹੈ. ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਅਨੁਸਾਰ ਇਸ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ।

ਫੂਡ ਐਂਡ ਸਪਲਾਈ ਵਿਭਾਗ ਵਿਖੇ ਪਿਆਜ਼ ਵਪਾਰੀਆਂ ਦੀ ਕਾਰਵਾਈ ਦੀ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਵੱਲੋਂ ਵੀਡੀਓਗ੍ਰਾਫੀ ਵੀ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਨੇ ਇਹ ਫੈਸਲਾ ਨਿਰਪੱਖ ਜਾਂਚ ਅਤੇ ਵਪਾਰੀਆਂ ਦੀ ਹੰਗਾਮੇ ਦੇ ਮੱਦੇਨਜ਼ਰ ਲਿਆ ਹੈ। ਵਿਭਾਗ ਵੀਡੀਓਗ੍ਰਾਫੀ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ.